เลี้ยงหมาหลายตัวด้วยกัน ควรทําหมันไหม?

สวัสดีค่ะ คือที่บ้านมีหมา4ตัวค่ะ ผญ2 ผช2 /  ควรพาไปทําหมันไหมคะ ไม่ได้อยากให้มีลูกค่ะ พอดี 2ตัวคู่ชายหญิงพึ่งซื้อมาค่ะ ตอนนี้อายุ 9 เดือนค่ะ เป็นพันธุ์ใหญ่ เป็นตัวผช.ที่ทํา ค่ะ เเล้วก็ มี ขายหญิงอีกคู่เป็นไทยเเท้ค่ะ อันนี้เป็นหมาจรจากพนังงานที่บ้านค่ะ เค้าไม่ยอมขึ้นรถเลยไม่ได้ไปทํา อยากสอบถามว่าตัวผญ.ที่เป็นหมาพันธุ์ควรไปทําหมันไหมคะ เวลาเป็นสัดกลัวว่าจะไปโดนไอตัวผชที่ยังไม่ได้ทําหมันเเทงเอาค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ 🤍
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ควรทำมากๆเลยนะคะไม่งั้นมีลูกเต็มบ้านเต็มเมือง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่