เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยด้วยค่ะ ลูกแมวแรกเกิดแม่ทิ้งเมื่อก่อนมีเสียง แต่ตอนนี้ไม่มีเสียงร้องค่ะ

หลายวันที่ผ่านมาเราได้ยินเสียงลูกแมวร้องค่ะ แล้วแม่มันก็ไม่ยอมมาดูหรือให้นม เรากลัวมันตายเนื่องจากอยู่ข้างบ้านแล้วฝนตก เราเลยเอาน้องมาใส่กล่องเลี้ยงไว้ ให้นมแพะ ปกติน้องก็ร้องเสียงดังมีเสียง แต่มาตอนนี้น้องไม่มีเสียงร้องค่ะ เราไม่รู้ว่าน้องสำลักนมรึเปล่าเราควรทำไงดีคะ  เพราะตอนนี้ไม่ค่อยมีเงิน ถ้าพาน้องไปหาหมอจะเสียค่าใช้จ่ายแพงไหมคะ กลัวทำน้องตายค่ะ🥺 คือน้องเล็กมากตายังไม่ลืม สายสะดือยังไม่หลุดเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่