ปัญหาจมูกเก่ายังไม่หาย ปัญหาจมูกใหม่มาอีกแล้วจ้าาา เครียดคูณ2

เรามีปัญหากับน้องจมูกอีกแล้ววค่าาาาาา  ขอคำแนะนำเพื่อนๆหน่อยยย ทำจมูกจะครบปีแล้วค่ะ แต่ดันมามีปัญหาเอาดื้อๆ ส่องกระจกดูจมูกตัวเองไปมา สะดุดกับอะไรขาวๆในรูจมูก นึกว่าคราบน้ำมูกลองเอาสำลีชุบน้ำเกลือเช็ดดู ปรากฏว่าไม่ออก ลองเขี่ยดู เอ๊ะ! แข็งๆ นั่งจ้องดีๆ ดูคล้ายซิลิโคนโผล่ เครียดเข้าไปใหญ่ ไม่เจ็บนะคะ ไม่มีเลือดไม่บวมไม่ช้ำ สภาพภายนอกปกติมากๆ แต่สภาพภายในน่าจะไม่โอเค จิตตกไปอีก มั่นใจว่าเป็นขาซิลิโคนแน่ๆ 
แบบนี้เราควรทำยังไงคะ เราทำคลินิกนึงในกรุงเทพ แต่ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ปรึกษาทางคลินิก เขาให้เราเข้าไปเช็คดู แต่เรายังไม่สะดวกไปในตอนนี้ เลยตั้งใจว่าพรุ่งนี้จะไปหาหมอคลินิกใกล้บ้านก่อน  พึ่งเคยศัลยกรรมครั้งแรกก็ทำเอาจิตใจไม่เป็นสุขเลย เครียดก็เครียด กลัวก็กลัว คิดจะแก้จมูกปีหน้า ถ้าเราปล่อยไว้รอแก้ทีเดียวจะอันตรายรึป่าว หรือเราต้องไปถอดซิลิโคนออก พักจมูกก่อนดีคะ ฮือออ TT 
รู้สึกแย่มากกับการศัลยกรรมครั้งแรก กว่าจะตัดสินใจไปทำ ต้องมาเจอปัญหาน่ากลัวแบบนี้อีก ทำไมเราไม่โชคดีทำมาแล้วสวย โอเคแบบคนอื่นน่าาา เฮ้อออ 😔 ร้องไห้รอบที่ร้อยยยย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่