น้องแมวมีอาการซึมเนื่องจากแพ้ยาเห็บหมัดมั้งค่ะ?...

กระทู้คำถาม
เราได้ให้ยาเห็บหมัดน้องไป(นี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่กิน)

ทุกทีกินไปก็ไม่มีความผิดปกติอะไร แต่รอบนี้น้องซึมเลยเลยไม่กินข้าวหายจากบ้านทั้งวันเจออีกทีตอนเย็นน้องนั่งตากฝนยุ

มีอาการซึมข้าวไม่กินตำแยแมวยังไม่สนใจเลยค่ะ..

ขอเกริ่นไปเมื่อวันก่อนนะคะ คือน้องมีอาการเหมือนทำร้ายตัวเอง>เกาที่บริเวณหน้าและใต้คอจนขนหลุดเลือดออกก็ยังไม่หยุด

วันต่อมาก็เป็นแบบที่เล่ามาข้างบนเลยค่ะ

***เราไม่แน่ใจนะคะว่าอาการที่น้องเป็นน้องเป็นอะไรแต่ก่อนหน้านี้เราได้ให้ยาเห็บหมัดก็เลยคิดว่ามาจากตรงนี้***

ถ้าจะถามว่าทำไมไม่พาไปหาหมอ..พ่อไม่เข้าใจค่ะเวลาแมวป่วยเดียวแมวก็หายเองได้..ซึ่งมันไม่ได้ไหมอ่ะ?

พ่อเป็นงี้มาตลอดตั้งแต่แมวเราป่วยเราก็ทำไรไม่ได้ค่ะเนื่องจากสภาพวะจากการเป็นเด็กและองค์ประกอบอะไรอีกหลายๆอย่าง

มีหนทางไหนที่จะช่วยน้องได้บ้างค่ะทำใจไม่ได้อย่างแรง╥﹏╥
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่