คบกับแฟนมา10ปี เขาบอกเลิกเรา ไปเอากับเด็กที่ทำงานเขา ควรทำยังไงให้เลิกคิดถึงเขาสักทีค่ะ

กระทู้คำถาม
เราคบกับแฟนมา 10ปี  ตอนนี้เรา23 แฟน 28 แต่สถานะตอนนี้เลิกกันแล้วค่ะ เขาทิ้งเราไปเอากับเด็กที่ทำงานเขา ซึ่งตอนนี้เขาก็ยังไม่เปิดตัวกันนะค่ะ  
เราอยากออกจากความรู้สึกตรงนี้ให้ได้มากๆเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง กับความรู้สึกแบบนี้ให้หายสักที  รถ บ้าน ก็คืนเขาหมดเลยค่ะ เขาพูดกับเราตอนมามาตัวเปล่าทำไมตอนไปถึอยากได้ของ เราเองก็เสียใจกับคำพูดกับเขามากๆ  ครอบครัวแฟนเราเขาเองก็ไม่ได้เขาข้างเราอยู่แล้ว  เขาไม่รู้ด้วยซ้ำว่าแฟนเราไปเอากับเด็กที่ทำงาน เขาก็น้องเขาเลิกกับเราเพียงเพราะ น้องเขาอยู่กับเราแล้วมีแต่หนี้  หนี้ที่พูดถึง ก็คือ บ้าน กับรถ เราเองก็ทำงานนะค่ะไม่ได้อยู่เฉยๆเลย  เราแค่ไม่เข้าใจทำไมครอบครัวแฟนเราเขาถึงทำกับเราแบบนี้. ออกมาโดยไม่มีอะไรสักอย่างค่ะ  แถมต้องเสียใจสุดๆกับการกระทำของเขา ที่เขาไปเอากับเด็กที่ทำงานเขาที่บอกกับเราว่าน้องมาตลอด เราเองก็เชื่อใจเขามาตลอด จนวินาทีสุดท้ายเราก็ยื้อเขามาตลอด จนเราเห็นรอยดูดตามตัวตามคอเขาเราช็อกจนสติแตกไปเลย เขาก็พูดกับเราว่าเลิกกันแล้วเขาจะไปเอากับใครก็ได้ ซึ่งเขาก็ไม่ยอมรับว่าเขาไปเอากับเด็กคนนี้. เด็กคนนี้ก่อนหน้านี่มีแฟนเป็นทอม เขาเลิกกับแฟนทอมพร้อมกับที่แฟนบอกเลิกเรา  เราเจ็บมากเลยค่ะ เหมือนที่ผ่านมาเราโง่มาตลอด จนถึงตอนนี้เราเองก็เจ็บและเสียใจมากๆเลยค่ะ ลืมเขาไม่ได้สักที  เราควรต้องทำยังไงดีค่ะ เราอยากลืมเขาให้ได้เหมือนที่เขาลืมเราบ้าง 🥺
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่