เรียนต่อคณะไหนดี

ทำไงจะรู้ตัวเอง คือเรียนไม่เก่งเลย ภาษาก็อ่อนมาก ไม่มีด้านไหนถนัดเลย เกียรติบัตรก็ไม่มี รอบ1คงไม่ได้ยื่น 
เราอยากให้ช่วยแนะนำหน่อย เรามืดเเปดด้านไปหมด อยากทำงานที่เหมือนทำไรเดิมๆไม่ต้องคิดไรให้ปวดหัว 
เราไม่อยากเป็นพยาบาลนะเพราะคิดว่าดูแลคนไม่เก่ง  เรานี่ไม่มีเป้าหมายเลย ทะเลาะกับตัวเองทุกวัน5555
ว่าจะเรียนครู แต่กลัวสอบบรรจุไม่ติด  ถ้าเรียนบัญชีก็ต้องหาที่เรียนดังๆใช่ไหมละ ถึงจะมีโอกาสได้รับงานแต่เราไม่มีกำลังเรื่องของเงิน เราอยู่บุรีรัมย์ ไม่อยากไปไกลด้วย อยากลดค่าใช้จ่ายแม่  เอาเป็นว่าเเนะนำได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่