เเผ่นเสียงไวนิลเวลาเล่นต้องให้เเผ่นหมุนก่อนค่อยวางเข็มหรือวางเข็มลงเเผ่นเเล้วค่อยกดเล่นครับ

ผมเป็นมือใหม่พึ่งมาหัดฟังเพลงด้วยเครื่องเล่นเเผ่นเสียงครับตัวที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือ gadhouse brad ครับ ผมสงสัยว่าควรจะให้เเผ่นมันหมุนก่อนค่อยวางเข็ม หรือ วางเข็มลงก่อนเเล้วค่อยกดให้เเผ่นหมุนครับ เเล้วมันต่างกันมั้ยครับหรือเหมือนกันเเล้วสองเเบบนี้จะส่งผลอะไรต่อเข็มต่อเเผ่นไวนิลมั้ยครับ คนที่เล่นเเผ่นเสียงไวนิลเข้ามาตอบทีครับ

แสดงความคิดเห็น