แฟนผมเป็น เด็กที่ถูกพ่อแม่สปอยมาและเคยเป็นซึมเศร้า ควรทำยังไงให้เธอดีขึ้น

ตามกระทู้เลยครับ ก็คบกับแฟนมาได้นานพอสมควร อยู่ด้วยกัน แต่เธอเป็นคนที่เวลาอารมณ์เสียหงุดหงิดแล้วจะรุนแรงกว่าคนปกติทั่วไป แต่ผมก็พยามที่จะใจเย็นอยู่ตลอดให้เธอดีขึ้น ทุกครั้งที่ทะเลาะกันส่วนมากก็เป็นผมที่ไม่ยอมตามใจเธอ หรือ เป็นผมที่ทำอะไรไม่ถูกใจ แต่ยิ่งทะเลาะกับบ่อยขึ้น ยิ่งทำให้เธอโมโหหรือหงุดหงิดแรงขึ้นไปกว่าทุกครั้ง ทุกครั้งที่ทะเลาะกันหรือทำเธอหงุดหงิดผมก็พยามที่จะงัอที่จะพูดใจเย็นๆพยามขอโทษตลอด แต่เธอก็ไม่ฟังอะไร และมีแต่จะหันหลังให้กับปัญหา จะเลิกจะไล่ให้ผมไปตลอด และพูดอะไรแย่ๆใส่ แต่พอเธอรู้สึกดีขี้น เธอก็จะรู้ว่าตัวเองพูดอะไรไม่ดี เธอก็จะพูดว่าเธอแล้วเธอพลั้งพูดเพราะโมโห และก็จะกลับมาเป็นปกติ แต่ก็ใช้เวลาหน่อยแต่ก็เกือบทั้งวันเลยในแต่ละครั้ง และทุกครั้งที่บอกเลิกเธอก็จะตลอดว่าอยากให้ผมไปเจอคนที่ดีกว่าเธอ ไม่อยากให้มาเจออะไรแย่ๆกับเธอ ผมอยากให้เธอเลิกเป็นแบบนี้ต้องทำยังไงครับ🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่