[CR] [พื้นที่ประชาสัมพันธ์] ลูกค้า beIN Sports Connect (ทั้งซื้อตรง และผ่าน AIS Play Premium) รับชม MUTV ฟรี

น่าจะเพิ่งมาอาทิตย์เดียวนี่แหละครับ เพราะอาทิตย์ที่แล้วยังมาเป็นรายการแทรกในช่องบีอินปกติ แต่ตอนนี้เขาแยกเป็นช่องใหม่ออกมาเลย เท่าที่เช็ค เป็นตัวเดียวกับคนที่สมัครตรงกับทางแอพ MUTV นะครับ ผังรายการเดียวกัน ใครที่ไม่ได้สมัครทางนั้นก็มาทางนี้ได้ ส่วนใครสมัครไปก่อนแล้ว (แบบผม) ก็ถือว่าช่วยค่าตัวโรนัลโด้กันไป (ฮา) รายการก็จะมีถ่ายทอดสดเกมพวก U23 ทีมหญิง ทีม U18 อะไรแบบนี้ ส่วนทีมชุดใหญ่จะมีเฉพาะอุ่นเครื่องก่อนเปิดฤดูกาล แต่ถ้วยอื่นๆ รายการอื่นๆ ก็จะมีเฉพาะเสียงบรรยายสด กับรายการก่อนเกมหลังเกม แล้วจะมีเทปเต็มเกมให้ดูทีหลัง (อย่างคาราบาว คัพ อาทิตย์นี้ที่จะเจอกับเวสต์แฮม แข่งจริงเช้าวันพฤหัส 01.45 MUTV มีเทปแบบเต็มเกมให้ดู 6 โมงเช้าวันเดียวกัน และมีเรี่อยๆ ทั้งวันเผื่อพลาดชม) ประมาณนี้ แฟนๆ แมน. ยูไนเต็ด ก็ไปดูกันได้เพิ่มเติมนะครับ เห็นทางบีอินกับ CC AIS เขาไม่ได้ประชาสัมพันธ์ เลยหยิบมาบอกกันนะครับ

ปล. ช่องนี้ไม่ได้อยู่ในแอพ AIS Play แต่อยู่ในแอพ beIN Sports Connect เลย ไม่แน่ใจว่าในอนาคต ทั้งทรูและเอไอเอสจะดึงช่องนี้ขึ้นเครือข่ายตัวเองได้มั้ย แต่ตอนนี้เท่าที่เช็คยังไม่เห็น ถ้าจะดูต้องในแอพ beIN Sports Connect อย่างเดียวไปก่อนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่