คบแฟนทางไกล

กระทู้คำถาม
อย่าถามความคิดเห็นพี่ๆว่าจะเป็นเหมือนกันไมคบกะแฟนมาเกือบปีแล้วเราบอกกันถึงเรื่องเกี่ยวกับชิวิตของเราทั้งสองฝ่ายต่างคนก็รับตัวตนของกันและกันได้ปกติเขาเป็นคนไม่สมัครเน็ตเขาให้เหตุผลว่าบ้านเขาไม่มีสัญญาณสมัครก็คุยไม่ได้ยุดีเวลาทำงานใช้ไวฟายที่ทำงานทักหาเราตลอดโทรตลอดพอมาพักหลังไลไม่อ่านไม่ค่อยโทรตอนนี้มีแต่เราโทรไปแต่ตอนนี้เขาโดนสั่งกักตัวยุเขาเติมเน็ตคะบอกว่าคิดถึงกลัวไม่ได้คุยกะเราแต่เราทักไปไม่อ่านไม่ตอบโทรไม่รับทั้งๆที่ออนเขียวจะได้คุยช่วงนึ่งทุ่มเคยถามว่ายังเหมือนเดิมไมเขาบอกรักเหมือนเดิมไม่มีไครแน่นอนแต่ไมตอบแชทเพราะไร เขาบอกนอนใช้หรอคะคนเรานอนได้ทั้งวันโดยไม่ยิบโทสัพจิงหรอ ข้อความเข้าจะไม่ตอบเลยหรอ ถามว่าเฟสออนเขียวยุบอกว่าป่าวออนเฟสแค่เปิดเน็ตทิ่งไว้เป็นไปได้ไมคะเคยเห็นแต่เล่นเฟสยุนะคะถึงขึ้นสีเขียวแบบนี้เขากำลังเบื่อเรารึว่ามีไครใหม่รึว่าเขานอนได้ทั้งวันจิงๆรึเราคิดไปเองคะรึเขาเบื่อเรา. พี่ๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างคะ ขอบคุณลวงหน้าสำหรับความคิดเห็นคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมว่าเตรียมเผื่อใจไว้ก็ดีครับ รักแท้แพ้ใกล้ชิด แต่เขาอาจจะไม่วางจริง ๆ ก็ได้ครับ มีโอกาสถามไปเลยว่ามีคนอื่นอยู่หรือป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่