ตามหาชื่อซีรี่ย์จีนค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหาซีรี่ย์แนวย้อนยุคค่ะ พยายามนึกหลายรอบแต่จำไม่ได้เลยซีรี่ย์ประมาณ7-8ปีจำได้คร่าวๆว่า พระเอกเป็นนักวาดภาพและเหมือนพระเอกจะไปซื้อบ้านหลังหนึ่งและพระเอกชอบฝันและวาดภาพผู้หญิงคนนึง ต่อมาก็เหมือนผู้หญิงที่อยู่ในภาพวาดจะขยับตาได้ค่ะและจะมีบ่อน้ำบ่อนึงอยู่ในเรือนแล้วเหมือนจะมีผีอยู่ในบ่อน้ำด้วย ซีรี่ย์จะออกแนวผีไปหน่อยจำเนื้อเรื่องได้ประมาณแค่นี้ค่ะ ใครพอคุ้นๆบ้างมั้ยคะมีใครพอคุ้นก็บอกได้นะคะหามานานมากๆที่นี่เป็นความหวังสุดท้ายแล้วค่ะ ขอบคุณคุณค่ะ🙏 (ไม่ใช่เรื่อง ลิขิตรัก3000ปี นะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่