ถ้าจะ over clock จอ Acer NITRO VG240YSb ต้องทำยังไงโหลดอะไรบ้างครับ?

ก็ตือผมซื้อจอ Acer NITRO VG240YSb มาแล้ว ผมจะเอามาต่อกับโน้ตบุ้คเกมมิ่งผม ครับ ทางร้านเขาแนะนำให้เปิด over clock แต่ผมไม่รู้ว่าต้องโหลดอะไร และทำที่ไหน เลยอยากจะสอบถามว่ามันต้อง ทำยังไงบ้างครับ โน้ตบุ้คผม เป็น Acer ครับ 
สเปก 
CPU : AMD Ryzen 5 - 5000 series
การ์ดจอ : GTX 1650 
Ram : 8 

ช่วยหน่อยนะครับบอกผมหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่