Acer nitro 5 เล่น Minecraft ลง Shader เเล้ว Lag ปกติไหมครับ?

กระทู้คำถาม
พอดีช่วงนี้ผมค่อนข้างจะชอบเล่น Minecraft ครับ เเต่เล่นไปเล่นมาก็รู้สึกว่าภาพชวนง่วงมากก็เลยไปหาโหลด Shader ของ BSL มาน่ะครับ พอลง optifine ลงอะไรเสร็จเรียบร้อยก็ลองเล่นดูสรุปกระตุกมากครับ fps อยู่ที่ราวๆ 15-20 fps  จากตอนที่ไม่ลง Shader FPS ประมาณ 90 - 100 ลองปรับให้ภาพต่ำลงมาก็เเทบไม่ได้ช่วยเลยครับ
สเป็คโน๊ตบุ๊คของผม 
การ์ดจอ : GTX 1050 ธรรมดา
Ram : 8GB DDR4
รุ่น : AN515-51
เเล้วก็ผมโหลดมายคราฟลง SSD นะครับเเล้วก็ปรับ High performance ใน Nvidia control panel เเล้วด้วย
อยากทราบว่าพอจะมีวิธีเเก้อะไรที่จะทำให้ผมรัน minecraft ที่ลงตัว Shader เเล้วให้ไม่เเลคไม่ครับ ขอบคุณครับบบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่