ตามหานิยายวายแปลจีน ที่นายเอกพักงานในวงการเพื่อดูแลแม่ แล้วมาเป็นตัวแสดงแทนให้ดาราดาวรุ่งในหนังฟอร์มยักษ์คู่พระเอก

จำไม่ได้แล้วว่าอ่านจากเว็บหรือจากเล่ม แต่โน้มเอียงไปทางเว็บมากกว่าค่ะ

พล็อตเรื่องคือ นายเอกหยุดพักงานในวงการบันเทิงเพื่อดูแลแม่ที่ป่วย
จากที่กำลังจะรุ่ง ทุกอย่างเลยหยุดชะงัก
พอแม่เสีย ก็คิดจะหวนคืนวงการ แต่อายุก็มากขึ้นแล้ว ต้องเริ่มใหม่จาก 0
ต้องยอมรับงานเป็นตัวแสดงแทนให้ดาราวัยรุ่นที่หน้าคล้ายตัวเอง

พระเอกเป็นซูเปอร์สตาร์อัจฉริยะมากฝีมือ อุปนิสัยซึนเดเระ
ความลับที่ไม่มีใครรู้คือ สมัยเด็กฮีเคยเป็นแฟนคลับนายเอก มีนายเอกเป็นแรงบันดาลใจ
มีส่วนร่วมคัดเลือกดาราวัยรุ่นคนนี้มารับบทนำคู่กับตัวเอง
พอรู้ว่านายเอกหวนคืนวงการ แล้วมาเป็นตัวแสดงแทนให้ไอดอลฝีมือห่วยคนนี้
ก็เลยฉวยโอกาสที่หมอนี่ก่อปัญหาแถมกลั่นแกล้งนายเอก เตะโด่งมันออกไป
แล้วประกาศจะให้นายเอกเป็นคนรับบทนำแทน

หนังที่ทั้งคู่แสดง เป็นเรื่องของความรักต้องห้าม ช-ช ในยุคสาธารณรัฐ
อิพระเอกก็อินแบบสุดพลัง  หาเหตุช่วยติวช่วยซ้อมให้นายเอกสุดฤทธิ์
นายเอกก็ซาบซึ้งความมีน้ำใจของซูเปอร์สตาร์
พระเอกพยายามหาเหตุเข้าใกล้ทุกทาง นายเอกก็นึกไปว่าซูเปอร์สตาร์ไม่ถือตัว

อ่านถึงราวๆนี้แหละค่ะ  จำไม่ได้แล้วว่าติดขัดอะไร ทำไมไม่ได้อ่านต่อ
จู่ๆนึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมา แต่กลับไปหาอ่านไม่ได้เพราะลืมชื่อ ลืมแหล่งที่อ่านหมดเลย โฮฮฮ

รบกวนท่านใดรู้จักเรื่องนี้ ช่วยชี้ทางสว่างทีนะคะ 
ขอบพระคุณค่ะพาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะเป็นหนังสือนะคะ
ชื่อเรื่อง Becoming Famousรักสุดใจของนายซุป'ตาร์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่