เขาคบเราที่เงินหรือรักเราจริงๆ ??

กระทู้คำถาม
ผมมีเรื่องอยู่ว่า ผมกับแฟนคบกันมาได้จะ1ปี  แฟนผมมีหนี้สินเยอะ ที่ผมมา ผมก็ช่วยมาตลอดไม่ว่าจะหนี้ หรือ ค่ากินที่เงินเขาไม่พอ แต่พอมีอยู่วันนึงผมตกงาน ผมไม่เคยขอเงินหรือให้เขาช่วยแม้แต่บาทเดียว ซึ่งผมก็ไม่ได้เรียกร้องอะไรและผมก็ไม่ได้ช่วยเรื่องหนี้ เขาแค่1เดือน การกระทำในบางครั้งเขาก็ดูใส่อารมณ์กับผม   เขากับมาบอกว่า ไม่เห็นชีวิตมันจะดีขึ้นเลย แต่ทั้งที่ก่อนหน้าที่ 6-7เดือนตอนที่ผมยังทำงานมีเงินช่วยเขา เขาไม่เคยพูดคำนี้เลย แต่อันนี้ก็ต้องบอกก่อนนะ ครับว่าตอนแรกเขาไม่ได้เรียกร้องหรือให้ผมช่วย แต่ผมยื่นมือเขาไปช่วยเอง เพราะคิดว่าเออเราเป็นแฟนกันก็ต้องช่วยกันแก้ปัญหา แต่ตอนนี้คือ ผมสับสนไปหมดว่าเขาคบผมที่เงินหรือรักผใจริงกันแน่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่