เป็นคนรสมือไม่ดี​ จะทำกับข้าวยังไงให้อร่อย?

คำถามตามหัวกระทู้เลยค่ะ​ คือเราเป็นคนรสมือไม่ค่อยดี​ ลำบากมากในช่วงโควิดต้องทำข้าวกินเองทุกวัน​ แต่ก็ปรุงไม่เก่งจนต้องหาซอสสำเร็จรูปมาใส่​เต็มไปหมด

ยกตัวอย่างเช่น​ เมนูอบวุ้นเส้น​ เราก็ใส่เครื่องปรุงครบทุกอย่างตามสูตรที่คนอื่นเค้าทำกันค่ะ​ แต่ทำไมรสชาติออกมาแปลกๆไม่รู้​ เหมือนมันขาดอะไรไป​ ไม่กลมกล่อม​ แบบแค่พอกินได้​ ใส่ผงชูรสก็ไม่หายค่ะ

เราต้องทำยังไงดี​ เหมือนแบบคนไม่มีเซนส์ในการปรุงแหละ​ แต่ก็ไม่อยากกินซอสสำเร็จหรือผงมาม่าเยอะๆ​ อยากกิน​รสชาติแบบreal foodค่ะ​ ช่วยแนะนำที​อมยิ้ม02

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่