เป็นผู้ชายที่แบบว่า คิดเยอะ ขี้น้อยใจ งอแงเหมือนเด็ก จนทำให้ผู้หญิงเท ทั้งๆที่เค้ามาชอบเราทำยังไงดีครับ?

คือว่าผมได้คุยกับ ผญ. คนนึงแล้ว ผญ. คนนี้ผมก็ชอบมานานแล้วด้วยแล้วเพื่อนผมก็ทักมาบอกว่าเขาชอบผม ผมก็ดีใจมากนะเลยทักเขาไป คุยกันได้
3-4วันแล้ว คราวนี้เขาเริ่มดูเหมือนไม่สนใจเราคุยกับเราน้อยลง ในหัวผมคิดเลยนะตอนนั้นมีอีกคนแน่ๆ
ผมก็ถามเขาตรงๆนะว่า คุยกับอีกคนรึป่าว เขาบอกผมว่าไม่มี แล้วผมก็โทรคุยกับเขาผมได้เลื่อนไปเห็นที่เขาโพสต์แล้วมี ผช. มาเม้นต์แน่นอนว่าตอนนั้นผมคิดไปไกลมากนึกว่าเขาคุยกับคนอื่นผมเลยตัดสินใจ
วางสายเลยเขาก็ทักมาถามเป็นไรๆผมก็บอกไม่เป็นไรจนมารู้ทีหลังว่า ผช. คนนั้นเป็นน้องแล้วเค้าก็คือบอกผมบอกว่า เออทำตัวแบบนี้อีกแล้วเค้าชอบคนที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่ชอบทำนิสัยเหมือน ผญ. แล้วจากนั้นผมก็ได้ขอโทษเค้าเป็น 100 ข้อความจนผมตัดสินใจทักไปบอกเพื่อนว่าฝากบอกให้หน่อยว่าถ้าตัดสินในไม่คุยกันแล้วก็โอเคยอมรับการตัดสินใจของเธอ
ผมก็ได้ลบแชททุกอย่างเพื่อลืมเค้าแต่ผมก็ไปส่องไอจีเค้าตลอดแล้วได้เห็นว่าวันต่อมาหลังที่เลิกคุยกับผมแล้วเค้ามีใหม่ไปแล้ว... เค้าได้คุยกับคนใหม่ไปแล้วทั้งๆที่เค้าบอกชอบผม บอกรักผม บอกคิดถึงผม แต่คือเค้าก็ได้เทผมไปแล้ว ผมรู้นะผมผิดที่ทำตัวแบบนั้น
คืออยากจะรู้ว่าควรปรับตัวยังไงเพื่อให้เค้าเห็นค่าเราในวันข้างหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่