สินค้าไทย การตลาดสู้ญี่ปุ่นไม่ได้ ราคาสู้จีนไม่ได้ ในเวทีโลก มีช่องทางไหนบ้าง ที่จะทำให้เราชนะคะ ถ้าไม่อยากขายแต่ทุเรียน

เวลาตั้งกระทู้ถาม เพื่อนสมาชิกมักจะบอกว่า การผลิต นวัตกรรม เราสู้ได้ แต่ภาพลักษณ์ ความเชื่อถือ ราคา ยังสู้ไม่ได้น่ะค่ะ

บ้างก็ว่าส่วนต่างราคาต่ำเกินไป ญี่ปุ่นเลยปล่อยเกาหลีใต้กับจีนทำ

ดูปิดประตูทางออกของไทยไปซะหมด เรายังมีโอกาสเอาดีทางด้านนี้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่