ติดเกมเพราะอะไร?

กระทู้คำถาม
ติดเกมเพราะโลกความเป็นจริงมันไม่มีความสุขในโลกนี้มันมีแต่คนที่คอยดุ คอยด่า คอยตีอยู่ตลอดเมื่อทำอะไรไม่ได้ดั้งใจ เราก็เลยเข้าไปอยู่ในอีกโลกที่มีคนคอยให้กำลัง คอยปลอบ คอยพูดคุย คอยรับฟัง เพราะในอีกโลกมีแบบนี้ไงเลยติดเกมเพราะเขาคอยรับฟังพ่อแม่คนไหนดูอยู่ก็ลองถามลูกดูนะคะว่า มีความสุขมั้ยที่ได้เล่นเกมถ้าเขาตรงๆเลยนะคะแล้วก็บอกเขาไปว่าไม่ต้องโกหกนะ แต่ถ้าเขาตอบไม่ก็ลองดูนะคะว่าเวลาเขาเล่นเกม เขามีอากราเป็นยังไง
ถ้าเขาดูมีความสุขก็ลองเปิดใจดูบ้างนะคะ อย่ามั่วแต่ห้ามเขาอย่างเดียวลองดูว่าเขาชอบหรือป่าว ที่เราคอยสั่งๆที่เราคอยบ่นแต่พ้าเขาบอกว่าชอบก็ลองถาม
ว่าชอบพี่แม่คอยบ่นหรือป่าว ลองเปิดใจในอะไรๆบ้างนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่