มีใครเคยท้องแล้วเลือดออกช่วงแรกบ้างมั้ยคะ อัลตร้าซาวด์ช่องคลอดก็ไม่เจออะไร เพราะอะไรคะ

คือว่าวันที่ 10 ก.ย. เรามีเลือดออกมาสีน้ำตาล ก็แปลกใจมากเพราะปกติกินยาคุมจะมาตรงตลอด 
แต่เดือนนี้มาเร็วกว่ากำหนด 11 วัน (ปจดควรมาวันที่ 21 ก.ย.) มีพสพ ครั้งสุดท้ายคือ 29 ส.ค.เราลองคิดๆดู สรุปได้ว่าอาจจะตั้งครรภ์เลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาวันที่ 12 ก.ย. 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ในรูปเราแอบเห็นขีดจางๆ
แต่ก็ยังไม่ชัว เลยเว้นช่วงไป ระหว่างนี้เลือดก็มากระปริบกระปรอยค่ะ และอาการที่เริ่มมีคือ เจ็บหัวนมโดนไม่ได้เลยค่ะ กับมีปวดจี๊ดๆที่ท้องน้อยสลับซ้ายขวา
จนกระทั่งวันที่ 18 ก.ย. เราตรวจซ้ำ ผลคือ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ทันทีที่หยดไป ตัว T ขึ้นมาเป็นอันแรกเลยค่ะ ของจริงเห็นชัดกว่าในรูปอีก ตะลึงมาก งงกับตัวเอง ยาคุมก็กิน นี่คือท้องจริงๆใช่มั้ย แต่ก็มีเลือดอยุ่นะคะ 
ตัดสินใจไปหาหมอตรวจอัลตร้าซาวด์ช่องคลอด หมอไม่เจออะไร บอกว่าอาจจะหลุดหรืออาจจะยังเล็กจนมองไม่เห็น
เราเลยไม่รู้เลยว่าตอนนี้ยังไง หมอให้รอถึงวันพุธ (22 ก.ย.) ให้ตรวจซ้ำ ถ้าขีดชัดขึ้นแปลว่าไปต่อได้ ถ้าเท่าเดิมหรืออ่อนลงก็คือน้องหลุด
พี่ๆคนไหนเคยมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยคะ มีใครเลือดออกแต่น้องก็คลอดออกมาอย่างปลอดภัยมั้ยคะ
ที่ยังตรวจไม่เจอเพราะว่าน้องยังเล็กมากอยู่ใช่มั้ยคะ คือหนูยังงงกับตัวเองอยู่ว่าท้องจริงๆหรอ 
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่