มีบัตร/บช.ของธนาคารอะไรทดแทน tmb all free ได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
คือเราสมัครบัตรเดบิตแบบ all free ผูกติดกับบัญชีรับเงินจากที่ทำงาน ทีนี้มันมีปัญหาคือเราชอบจ่ายยิบย่อยแล้ว statement มันดูยากเวลาจะสมัครสินเชื่อต่างๆ เลยว่าจะยกเลิก all free เปลี่ยนเป็นบช.แบบธรรมดาแทนโดยใช้เลขบช.เดิม (มันทำได้ไหม)
แล้วมีบัตร/บช.อะไรที่ใช้แทน บช. all free ได้บ้างไหมคะ ที่ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนทุกธนาคาร ฟรีกดเงินในบช.จากตู้ เพราะถ้าเปิดบช. all free ใหม่จะเสียค่าธรรมเนียม 500 แล้ว(เมื่อตอนเราสมัครมันค่าธรรมเนียมเท่านี้แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ละ) ค่าธรรมเนียมไม่เท่าไหร่ค่ะ แต่ไหนๆก็เสียแล้วคิดว่าทุกธนาคารก็เสียเหมือนกันถ้าเปิดใหม่ เลยแอบอยากเปลี่ยนธนาคารดูบ้าง เพราะใช้แต่ tmb มาตลอด ตอนเรียนแม่ก็ให้ใช้ tmb 555

ปล.อยากได้บัตรสวยๆ 555 ไม่สวยก็ได้นะ จริงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่