หลายวันมานี้... รู้สึกข่าวข่มขืนแทบทุกวันเลยนะครับ แถมบางวันมากกว่า 1 ข่าวด้วย

พอดีวันนี้ได้ยินข่าว 10กว่าคนผลัดรุมโทรมเด็กหญิง 13 ปี อีกข่าว ข่มขืนเด็ก 17
เลยเกิดคำถามน่ะครับ เกิดไรขึ้นนะ
ถ้ามีโทษให้ตัดหรรมด้วย มันก็น่าจะสาสมกว่า และน่าจะทำให้คดีข่มขืนเกิดขึ้นลดน้อยลงนะครับ เพราะเกิดความกลัวในกฎหมาย

สมาชิกท่านอื่น ๆ คิดว่าเป็นไงบ้างครับ สังคมไทย

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่