แฟนโกหกผมควรไปต่อดีไหม

สวัสดีครับ คือว่า อยากจะถามเรื่องเกี่ยวกับแฟนครับ ทุกวันนี้คือผมกับเขา เราเป็นคนไกลกันครับ คบกันมาได้ประมาณครึ่ง ปี เราเจอกันในเกมครับ ซึ่งคนนี้เป็นแฟนคนแรกของผมแล้วผมก็จริงจังกับคนนี้มาก แต่ว่าพักหลัง ไม่ค่อยได้คุยกันเลยซึ่งเขาก็บอกว่า มีงานไม่ว่างตลอด งานนี่หมายถึงงานที่อาจารย์สั่งนะครับระดับมหาลัย แต่ว่าทุกครั้งที่ผมอยากคุยเขาจะบอกว่าเขาไม่ว่างตลอดงานเยอะ ผมก็ได้แต่บอกเขาว่าสู้ๆตลอด จริงๆแล้วในเกมนั้น ผมไม่ค่อยเล่นกับเขาแล้วเพราะพักหลัง เขามีกลุ่มพี่คนอื่นๆแบบเป็นแคลน เขาก็เล่นกับพี่กลุ่มๆนั้น ไม่ค่อยได้เล่นกับผมผมก็เลย ลบเกมทิ้งไปครับ แต่นี่แหละครับปัญหา คือว่าช่วงที่เขาบอกผมว่าไม่ว่าง เขาออนเล่นเกมๆนั้นตลอด แล้วเล่นกลับกลุ่มพี่คนนั้นด้วย แต่อย่าว่าผมไม่ไว้ใจเลยนะครับ ผมไว้ใจเขาตลอดครับ แต่มีคนในแคลนนั้นชอบแฟนผมแล้วเล่นด้วยกันตลอด ผมเองก็หึงเป็นครับ แล้วมาวันนี้ ตอน Call กันผมชวนแฟนผมเล่นผมโหลดเกมมา แฟนบอกว่าไม่เล่นเพราะปวดท้อง พอผมบอกเข้าเกมแล้วนะ เขาก็ขึ้นเสียงใส่เลย แบบว่าไม่เล่นก็คือไม่เล่นดิ ผมเลยเห็นเขาออนเลยบอกว่า "เค้าเห็นเธอออนอยู่นะ ไม่เล่นหรอ" สรุปคือเขาเล่นเกมนั้น กับ พี่คนที่ชอบแฟนผมอยู่ครับ ผมควรเอาไงต่อดีครับ ผมรักคนนี้มาก ผมไม่รู้จะเอายังไงต่อเลยครับ ปล.แฟนผมเคยบอกว่าไม่ได้คิดอะไรก็ให้แค่พี่น้อง แต่ไปเล่นกัน 2 คน แบบนั้น แล้วบอกไม่เล่นกับผมให้ผมคิดไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่