บัตรATMหมดอายุ และเจ้าของบัตรตายไปแล้ว

กระทู้คำถาม
รบกวนถามผุ้รุ้หน่อยคับ

พอดีเพื่อนผมคนนึงเปนคนลาว(ผุ้หยิง) มาทำงานที่ไทย(ถุกกดหมายนะคับ) แล้วคบกับผุ้ชายคนหนึ่ง แล้วเขาทำบัตรเอทีเอ็มให้ใช้(ของกสิกรไทย) แต่ต่อมาเขาตายไปได้น่าจะเปนปีคับ แต่เพื่อนผมก้ยังใช้บัตรเอทีเอ็มของเขาได้อยุ่ จนวันนี้เพื่อนผมเขาไปกดบัตรแล้วมันหมดอายุ (แต่มีเล่มบันชีอยุ่นะคับ) ซึ่งเขาทำงานสะสมมาก้ถือว่ามากสำหรับเขานะคับ คนลาว ตอนนี้เขาไม่เปนอันทำอะไรเลยคับ 

อยากทราบว่าพอจะมีทางออกมั้ยคับที่จะทำให้เขาได้เงินคืนมาคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่