ถ้าผมเอา Ipad 9 มาใช้จดงานเวลาทำงาน จะลำบากเรื่องไหนต้องกังวลอะไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ปกติผมใช้กระดาษขนาด A4 ที่มีเส้นเพราะมันใหญ่ดีกับปากกาในการจดเวลาทำงาน

ตอนนี้มีกิเลสอยากได้ ipad 9 มาจดแทนซึ่งพื้นที่ในการจดลดลงไปเยอะ อารมณ์การจดบนกระดาษก็ไม่เหมือนกัน ตรงนี้ก็ทำใจไว้แล้ว

เอามาจด แล้วก็เล่นเน็ตทั่วไปครับ
ที่นี้ผมไม่แน่ใจว่าต้องกังวลเรื่องอะไรบ้าง

เช่นความจุเอาต่ำสุดได้ไหม ผมต้องซื้อพื้นที่คลาว แอบเปิล หรือเปล่า จริงๆไม่อยากเสียเงินเพิ่มเพราะใช้กูเกิลไดร์ อยู่แล้ว

เคยจับปากกาของซัมซุง เทียบกับแอปเปิ้ล รู้สึกแอปเปิ้ล เข้ามือกว่าเพราะด้ามมันใหญ่ ทั้งสองน่าจะใช้เวลาในการปรับตัวความรู้สึกในการเขียน แต่รู้สึกเองว่าแอปเปิ้ลโอเคกว่า

ก่อนหน้าจะเล่น มินิ5 หรือ 6
เพราะอยากพกเวลาไปไหนแ
แต่พื้นที่ในการจดน้อยมาก ดูเน้นเอนเตอร์เทน มากไปเลยไม่เอา

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่