ทำไมพวก3นิ้ว จึงชอบด้อยค่าชอบแบนของที่เป็นไทยๆอะไรพวกนี้อ่ะครับ

คือ นั่งอ่านคอมเม้นในติกตอกอยู่เรื่อยๆ ก็เจอคอมเม้นนึงบอกว่า"เมืองไทยดีมากครับถ้าชาติหน้ามีจริงขอให้เกิดในสหรัฐ" ผมก็นั่งคิดนะว่า เป็นคนไทยแต่ด้อยค่าประเทศไทย แล้วกรณีของน้องลิซ่าที่ทำMVที่ใส่ความเป็นไทยลงไปในMV ก็มีคนส่วนนึง ไปเม้นว่า สลิ่มบ้าง บูดบ้าง ทั้งที่เขาใส่ความเป็นไทยลงไปในMV ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องการเมืองเลย หรือเสียดสีสังคมเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่