ใครเรียนรัฐศาสตร์ราม แผนb ขอคำแนะนำทีค่ะ

คือพอดีว่ากำลังร่างแผนการเรียนของตัวเองอยู่ ทีนี้ตรงวิชาเลือกนอกคณะที่บังคับเป็นภาษา เราลังเลว่าจะลงภาษาอังกฤษดีมั้ย เพราะตัววิชาศึกษาทั่วไปก็มีอังกฤษ5ตัวแล้ว แล้วก็ตัววิชาอังกฤษส่วนมากมันก็ลงลึกไปเลยอะ กลัวจะไม่ไหวด้วยส่วนนึง

ปล.มีพื้นฐานจีนนิดหน่อย แบบ พินอิน ตัวเลข ประโยคพื้นฐานนิดหน่อย คำศัพท์ทั่วๆไป สัก15-20%ได้
กับอ่านสเปนได้ แค่นั้นเลย

ใครก็ได้ช่วยเราที!!!

หรือว่ามันจำเป็นต้องเป็นภาษาอื่นอยู่แล้วหรอคะ รอบตัวมีแต่คนเรียนแผนอื่นอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่