ขายดาวน์รถไปแล้วคนซื้อเอารถเราไปขายต่ออีกทำอย่างไรดีค่ะ

สวัสดีค่ะพอดีหนูอยากจะถามพี่ๆว่ามีไครเคยเจอเคสแบบเดียวกับหนูบ้าง พอจะมีทางแก้ไขไหมค่ะ ...

เรื่องมีอยู่ว่าหนูได้ลงขายดาวน์รถกระบะแต่รถหนูจอดพังอยูที่บ้านและที่บ้านไม่ช่วยผ่อนเเละตัวหนูเองก็มีภาระทั้งค่าเช่าบ้าน ทั้งมอไซด์เดือนๆหนู แทบจะไม่พอใช้จ่าย หนูเลยตัดสินใจลงขายดาวน์ ทางเฟสบุ๊คและคนซื้อคนนี้ก็ได้ติดต่อ มาคุยว่าจะขอดาวน์

เป็นจำนวนเงินเท่านี้ก็ตกลงกันนัดมาดูรถแล้วคนซื้อก็บอกว่าเค้าจะเอารถไปซ่อมก่อนถ้าซ่อมเสร็จจะไปทำเรื่องเปลี่ยนสัณญากันที่ไฟแนนซ์หนูกับคนขายก็ทำสัณญาซื้อขายกันเองอ่ะคะ จากนั้นหนูประมาณสองสามวันก็โทรหาคนซื้อว่ารถใกล้เสร็จหรือยังเพราเค้าบอกร้านเค้าทำอู่ก็คิดว่าคงจะไม่นานเค้าก็บอกว่ากำลังทำจากนั้นพอครบสัปดาห์ก็ติดต่อคนซื้อไม่ได้บล็อคเฟสบล็อคเบอร์หนู

จากนั้นก็มารู้ที่หลังว่ารถหนูถูกขายแยกอะไหล่ไปแล้วเพราะคนซื้อดาวน์รถหนูไป ได้ขายรถหนูไปต่ออีกทีค่ะแบบนี้หนูจะทำอย่างไงได้บ้างหนูเครียดมาก😭😭🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่