ปกติเวลาเล่น Dating App จะคุยทีละหลายคน แล้วค่อยเลือก หรือเลือกคนที่สนใจที่สุดแค่คนเดียวค่ะ

ปกติเท่าที่สังเกตจากเพื่อน และคนรอบตัว หรือคำแนะนำของไลฟ์โค้ช มักจะมีคุยกันพร้อมกันหลายคน แล้วค่อยเลือกทีหลังน่ะค่ะ แต่สำหรับเรา เรามองว่า เราไม่ค่อยถนัดการคุยหลายคนเท่าไหร่ เพราะถ้าสนใจใครแล้ว จะโฟกัสได้แค่คนเดียว แล้วคนอื่นๆ จะมองเป็นแค่เพื่อน และคุยในฐานะเพื่อนเท่านั้นเลยน่ะค่ะ เลยมองว่า คุยทีละคน มันจะเคารพและให้เกียรติเขามากกว่า ถ้าสุดท้ายไปกันไม่ได้ ก็ยังถือว่า เราทำเต็มที่แล้ว ค่อยไปหาใหม่ก็ได้ แต่คนที่คิดว่าจะพัฒนามาเป็นแฟน ก็ต้องให้เกียรติเขาในระดับหนึ่ง เหมือนที่เราก็อยากได้รับการปฏิบัติในแบบเดียวกัน แล้วเพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้างคะ ใครมีประสบการณ์มาร่วมแชร์กันได้เลยน้าา ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค้าา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่