หาหนังเรื่องนึงไม่เจอครับ เเต่จำพลอตเรื่องได้ คร่าวๆ

-ครอบครัวของพระเอกตกจากยานตอนเป็นเด็ก เเละได้มีเจ้าหน้าที่ตามล่าพระเอก พระเอกหนีรอดมาได้จนได้ไปหลบซ่อนตัวที่บ้านนางเอกพระเอกกับนางเอกก็เจอกันหลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็ตามมาพบพระเอก เลยทำให้พระเอกเเละนางเอก ต้องเเยกจากกัน ณ ตอนนั้น พอโตขึ้น พระเอกได้เข้าไปเรียนในสถานที่เดี่ยวกับนางเอก เเต่ทว่า พระเอกไม่สามารถเรียนกับนางเอกได้เพราะ คนละเผ่าพันธฺุ์กัน . จำได้ประมาณนี้ครับ ใครพอทราบว่าเเป็นเรื่องอะไร รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พล็อตเหมือนเรื่องนี้นะ แต่ไม่ใช่หนัง
เป็นซีรีส์ 13 ตอน
Star-Crossed (2014)

ลองดูตัวอย่างว่าใช่ไหม
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่