“ครูภาษาจีน” เรียกบรรจุเยอะไหมคะ เป็นที่ต้องการหรือเปล่า? เรียนครูภาษาจีนม.ราม เวิร์คไหมสภาพแวดล้อมเป็นอย่างไร?

สวัสดีค่ะ
เจ้าของกระทู้คิดว่าจะไปเรียนต่อ ศึกษาศาสตร์ เอกการสอนภาษาจีน
แต่กลัวว่า การสอนภาษาจีนจะถูกเรียกตัวยาก 
เลยอยากสอบถามรุ่นพี่ครูภาษาจีนหรือผู้รู้มาช่วยตอบคำถามตามหัวข้อเลยค่ะ🙏🏻
อีกอย่างคือ สนใจเรียนที่ ม.ราม จะมีปัญหาในการสอบบรรจุข้าราชการครู(ใบประกอบวิชาชีพ)ไหมคะ
มีรุ่นพี่ท่านไหนเรียน ครูภาษาจีนที่ม.รามแล้วทำงานเป็นคุณครูตรงสายรบกวนหน่อยนะคะ
หรือผู้ที่เรียนคณะนี้อยู่ก็ช่วยรีวิวได้นะคะ 🙏🏻

ปล.จขกท.กำลังเรียนจบป.ตรีและอยากเรียนครูอีกใบ ถ้ามีมหาลัยอื่นแนะนำได้ค่ะ
(แต่ตัดสินใจเลือกม.รามอันดับแรกเพราะว่าเรียนป.ตรีใบแรกใช้เงินพ่อแม่เยอะมากแล้วค่ะ เลยเลือกม.รามอีกใบเพราะค่าเทอมถูกกว่าที่อื่น)
ปล.2 ป.ตรีใบแรกที่กำลังจะเรียนจบไปต่อทางครุศาสตร์ไม่ได้นะคะไม่ได้เรียนที่เป็นวิชาหลัก
ขอบพระคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่