อุดฟันหรืออุดฟันถาวรที่โรงพยาบาลไหนดีราคาไม่แพงคับ

กระทู้คำถาม
ผมเพิ่งไปผ่าฟันคุตมา2ซี่ด้านล่างซ้ายขวาคับ เนื่องจากฟันคุตไปชนกับฟันกรามจนเกือบถึงรากฟันทานของเย็นจะเสียวฟันตลอดเลยคับ แต่ถอนทีละข้างนะคับแต่พอถอนแล้วทั้ง2ด้าน ก็จะยังเสียวฟันอยู่เลยต้องอุดฟันเพราะฟันกรามผุเลยต้องขูดออกและอุดฟัน คุณหมอแจ้งว่าถ้าไม่หายอาจจะต้องถอนฟันกรามทั้ง2ด้าน ผมเลยอยากทราบว่ามีวิธีอุดแบบถาวรโดยไม่ต้องถอนได้ไม๊คับ โรงพยาบาลที่ไหนดีช่วยแนะนำให้ผมนิดนึงคับ กลัวจะต้องใส่ฟันปลอมคับ ทำรากฟันเทียมก็แพงคับ ขอบคุณคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่