โง่จัง คือคำที่อยู่ในหัวหลังจากอ่านกระทู้นี้จบ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พึ่งเคยเขียนกระทู้ในพันทิปครั้งแรกเลยค่ะ เคยมีครั้งนึงจะเขียนปัญหานี้แต่สุดท้ายก็เปลี่ยนใจ 
เพราะคิดว่าเป็นเรื่องไร้สาระ แต่ครั้งนี้แค่อยากมาเล่าความโง่ของตัวเองค่ะ เพราะเหมือนว่าตัวเองเป้นคนโง่มากๆเลยค่ะ
เรื่องนี้เราตั้งใจว่าจะเล่าในมุมที่เป็นกลางเลยค่ะ เราคบกับแฟนได้1ปีกว่าแล้วค่ะ มาอยู่ด้วยกันได้ปีนึงค่ะเช่าบ้านอยู่ด้วยกัน2คน
ตอนอยู่ใหม่ๆก็ปรับความเข้าใจกันเยอะเลยค่ะ แฟนเราคนนี้ห่างกับเรา10ปี ปัจจุบันเราอายุ26ปีค่ะ เขาดีกับเรามากเลยค่ะ
แต่เขามีข้อเสียค่ะ คือเวลาที่เรางี่เง่าหรือทะเลาะกัน แล้วจะเป้นเราที่ชอบพูดกวนโมโหเขา เหมือนกับทำให้เขาโมโหจนสติหลุดเลยทำร้ายเรา
พอเขาเหมือนกับใจเย็นลง เขาจะมาขอโทษเรากราบเรา เป็นอย่างนี้ทุกครั้งเลยค่ะ  และเป็นเราเองค่ะที่ ก็ยังโง่ทนคบต่อ ตอนแรกเขาสัญญาว่าจะไม่ทำอีก
แต่พอทะเลาะกันหรืออะไรเขาก้จะสติหลุด หรือเวลาทะเลาะกัน จะเป็นเขาที่พอคุยกันนิดนึงก็จะเหมือนเอ็นขาด หัวร้อนเสีนงดังใส่เรา
เราเป็นคนขี้ขลาดค่ะ เราพอเห็นเขาจะอารมณ์เสียเราจะเริ่มเงียบ แล้วเหมือนกับกลายเป็นว่าเขาไม่ได้เย็นลงแต่เหวี่ยงหนักกว่าเดิม ด่าเรา ถากถางเรา
แต่ถ้าเขามีสติเขาจะมาขอโทษเรา แล้วก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น 
แต่สิ่งที่เราเจ็บใจที่สุดคือ เวลาคนบอกว่าทำไมยอมทนหรือไรแบบนี้ยิ้มทำให้เราดูเป็นคนโง่มากเลยค่ะ 
แต่ไม่รู้ทำไมถึงไม่กล้าเดินออกมา มันเหมือนกับว่า เรายังห่วงเขา สงสารเขา เราไม่รู้จะทำยังไงต่อค่ะ 
ทุกคนที่อ่านมาจนถึงตอนนี้ ทุกคนคงคิดว่าทำไมเราโง่ ถึงยอมทนใช่มั้ยค่ะ เราโง่จริงๆค่ะเรายอมรับ
และเหตุผลที่เราไม่กล้าออกมา เพราะเราไม่มีที่ไปค่ะ กลับบ้านตจวไปก็ไม่มีงานทำ เพราะปัจจุบันบ้านอยู่ใกล้ที่ทำงาน และมีแมวที่เลี้ยงด้วยกัน1ตัวค่ะ
เคยคิดจะกลับหลายครั้งมากเลยค่ะ แต่สุดท้ายก็ยังอยู่กับเค้า โง่มากเลยค่ะ 
และครั้งนี้ที่เรามาเล่าให้ฟัง เราแค่เหมือนกำลังสับสนกับชีวิตค่ะ เราไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อไป 
เราคิดว่าเราเหนื่อยมากเลยค่ะ เหนื่อยแล้วค่ะ😔
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่