ตลาดหุ้น อเมริกา ซื้อขายอย่างไร

กระทู้คำถาม
ผมเคยเล่นหุ้นที่ไทยนะ ที่ไทยเวลาซื้อขายจะใช้ แอป สตรีมมิ่ง มี bid offer แล้วเวลาจบการซื้อขายในแต่ละวัน จะมีบอกว่า ต่างชาติซื้อเท่าไร สถาบัน ซื้อเท่าไร

คำถามผมคือว่า ตลาดหุ้นอเมริกา มีbid offer เหมือนไทยมั้ยครับ ขอดูรูปหน่อย ว่าตอนเทรด เขาเป็นยังไง แล้วใช้แอปอะไรเทรด

แล้วตอนจบแต่ละวันของตลาด อเมริกา ถ้าผมเป็นคนไทยเข้าไปซื้อ หุ้น ผมจะถูกลงว่าเป็นต่างชาติใช่มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่