ภพภูมิกับมิติคู่ขนานเหมือนกันไหมค่ะ

ภพภูมิต่างๆอยู่ที่ไหนคะ เป็นมิติคู่ขนานหรือเปล่า คืออยู่อยู่ในโลกมนุษย์นี้ แต่เรามองไม่เห็นสัมผัสไม่ได้ ยกตัวอย่างเช่นห้องนอนของเรามันอาจเป็นอะไรสักอย่างของโลกอื่น
แล้วคนเราสามารถไปเกิดภพภูมิอื่นๆนอกจากโลกมนุษย์นี้ได้ไหมคะ และเหตุใดถึงไปเกิดในภพภูมินั้นๆคะ
มนุษย์ตอนมีชีวิตอยู่สามารถท่องเที่ยวไปรู้ไปเห็นภพภูมิอื่นได้ไหม
ผู้ที่อยู่ภพภูมิอื่นพวกเขาสามารถมาโลกมนุษย์ของเราได้ไหม จากสื่อต่างๆแสดงให้เห็นว่าพวกเขามาได้นะคะ และยังมีอิทธิฤทธิ์ด้วย
ผู้ที่อยู่ภพภูมิอื่นเขามีรูปร่างหน้าเหมือนมนุษย์ไหมคะและเขามีกายหยาบเหมือนมนุษย์หรือเปล่า จับเนื้อต้องตัวกันได้ไหม
ขอให้ช่วยอธิบายให้ความรู้ด้วยนะคะ
พาพันรดน้ำต้นไม้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่