มีวิธีลอกดีคอลน้ำออกจากกันพลาดที่ติดพลาด ไม่ตรงตำเเหน่งเเบบง่ายๆไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมติดดีตอลกันพลาพลาด (ติดเบี้ยว) หลังจากติด 1 วัน ดีคอลได้เเห้งสนิทเเละติดเเน่นกับผิวชิ้นงานไปเเล้ว ผมใช้วิธีขูดออกโดยใช้เล็บค่อยๆขูด หลังจากนั้นขัดผิวชิ้นส่วนด้วยวีนอลเพื่อลบรอยขนเเมวที่อาจเกิดขึ้นหลังจากขูดดีคอล จนชิ้นงานเงาวิ้ง เเต่เป็นวิธีที่ค่อนข้างช้า สำหรับดีคอลที่มีขนาดใหญ่

ใครมีวิธีดีๆเเนะนำสำหรับการนำดีคอลน้ำที่ติดกับชิ้นส่วนกันพลาไปเเล้วบบ้างไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่