ยื่นเอกสารไฟแนนซ์ ซื้อรถ หากไม่ผ่าน จะมีผลเสียต่อประวัติหรือไม่

พอดีจองรถยนต์ยี่ห้อหนึ่งไว้แล้วค่ะ เซลล์นัดมาทำเอกสารที่ศูนย์ เรื่องไฟแนนซ์ ของบริษัท แห่งหนึ่ง
ซึ่งเราไม่เคยมีรถคันแรก และไม่มีประวัติเสีย ไม่เคยมีเครดิตบูโร เราสอบถามเจ้าหน้าที่ เค้าบอกประมาณ 3 วันค่ะ รู้ผล
อนึ่ง ทางเซลล์ได้โทรมาแจ้งว่า ให้ลองเพิ่มเงินดาวน์ดู
จาก 25% เป็น 27% เราก็ยังไม่ได้ให้คำตอบ
ก็รอทางไฟแนนซ์มาแจ้งก่อนค่ะว่าผ่านไหม

เอกสารที่ให้ไป ก็มี Statement ย้อนหลัง 6 เดือน
จริงๆก็มีบัญชีอื่นๆด้วยค่ะ แต่จะลองใช้บัญชีเดียวไปก่อน

คำถามคือ หากไฟแนนซ์ไม่ผ่าน จะมีผลต่อประวัติการเงินของเรามั้ยคะ?

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่