รบกวนช่วยแนะนำเครื่องปริ้นสำหรับปริ้นรูป คมชัด หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ รบกวนทุกท่านที่ได้อ่านที่ได้เข้ามาอ่านนะคะมีปัญหาอยากให้ช่วยแนะนำค่ะ
ปัจจุบันใช้เครื่องปริ้น dcp t-500w อยู่ค่ะ ปริ้นออกมาแล้วภาพเป็นขีดๆเส้นๆ ลองเปลี่ยนกระดาษแล้ว ก็ไม่ดีขึ้น มองภาพแล้วไม้รู้สึกถึงความคมชัดเลยค่ะ เวลาสั่งปริ้นจะใช้ wordเป็นหลักเลยค่ะ 

1. อยากได้เครื่องปริ้นที่ปริ้นรูปได้คมชัด สีสวย ไม่ซีดจางค่ะ 
2. งบไม่เกิน7000ค่ะ (งบเท่านี้สามารถได้คุณภาพเกือบเทียบเท่าร้านมั้ยคะ)
3. เน้นปริ้นรูปเป็นหลักเลยค่ะ ปกติเปิดร้านขายออนไลน์ ปริ้นรูปภาพแนวๆโพลารอยด์เป็นหลัก ความถี่ในการปริ้น ทุกวันค่ะ
4. แอบไปมอง Epson l3150 มา จากรีวิวดูแล้วรูปเขาสวยมากค่ะ ตัวนี้แนะนำมั้ยคะ
5. แล้วปริ้นรูปเป็นหลัก ควรใช้เครื่องปริ้นยี่ห้อไหนคะ 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่