อยากเปิดร้านขายแก๊ส-ก๊าซ ปตท หุงต้ม แต่มีแก๊สจำนวน15ถัง ต้องจดอะไรไหมคะ

คือเราอยากขายแก๊สโดยส่งตามบ้านเรือน จำนวนเต็มที่ มีสต็อกแค่15 ถัง ประกอบไปด้วย ถัง15 กิโล 10 ถัง 
แก๊ส 7กิโล 5ถัง เลยอยากทราบว่าต้องจดทะเบียนหรือต้องแจ้งไหมคะ บ้านไม่ใช่อาคารพาณิชย์ เป็น บ้านในชุมชนไม่แออัดค่ะ มีเขตพื้นที่ของเราเอง ข้างบ้านเป็นญาติพี่น้องกัน

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่