ผมโดนรถชน แต่เขาดันฟ้องเอาค่าทำขวัญกับผม

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณมากๆ ผมจะน้อมรับกับสิ่งที่จะเป็นต่อไปครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ดูจากข้อความใน 2-1 นะ

เป็นผม ผมก็ฟ้อง ตร.ไม่มีอำนาจตัดสิน ทำได้แค่ไกล่เกลี่ย ถ้ามีหลักฐานชัดเจนมั่นใจว่าถูก มีสิทธิ์ไม่ยอมรับข้อกล่าวหาได้ ไปสู้กันในศาล  

ซึ่งถ้าเค้าไม่ยอมรับ มีโอกาสโดนประกันฟ้องเรียกค่าเสียหายเอาด้วย

การผิดถูกไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าใคร เจ็บมากเจ็บน้อย ไม่เกี่ยวกับรถเล็กหรือรถใหญ่  
ที่แน่ๆ คุณประเมินความเร็วรถไม่ถูก กรณีแบบบนี้ที่มาตั้งกระทู้ มักอ้างว่าคู่กรณี มาเร็วทั้งนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่