ขอคำแนะนำ อยากย้ายไปหางานทำที่ออสเตรเลีย ถามเกี่ยวกับวีซ่า, Work Permission

สวัสดีค่ะ สอบถามเรื่องหางานในออสเตรเลียค่ะ จขกท. จบตรีธรณีวิทยาที่ไทย แล้วตอนนี้กำลังเรียนต่อโทด้าน sustainable mangement and eco-innovation ที่ฝรั่งเศสค่ะ อยากจะไปหางานทำที่ออสเตรเลียปีหน้า ด้วยปัญหาส่วนตัวค่ะ (ถึงไม่เลือกหางานที่ยุโรปต่อหลังเรียนจบ) ต้องการหางานด้าน sustainability หรือ นักวิเคราะห์ CSR/ESG มีความสนใจพิเศษในแวดวงอุตสาหกรรมอาหาร เกษตร และเหมืองค่ะ ถ้าต้องการไปทำงาน โดยไม่ใช้ Work Permission จาก Student visa กับ Working holiday visa คือ ต้องได้สปอนเซอร์จากบริษัทที่เราสมัครงานก่อนไปออสเตรเลีย เพื่อออก Work Permission อย่างเดียวเลยใช่ไหมคะ? ถ้าใช่ โอกาสยากมากไหมคะที่ทางนั้นจะรับเราและเป็นสปอนเซอร์ออกวีซ่าให้? ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่