คนที่มีอนาคตต้องเป็นทหารเท่านั้นเหลอครับ

สวัสดีครับผมอยากรู้ครับว่าถ้าจะมีอนาคตเนี่ยจำเป็นต้องเป็นทหารเท่านั้นเหลอครับ
วันนี้แม่ผมส่งรุปเพื่อนผมที่ได้เข้า ร.ด แม่บอกผมจะได้ไหมผมก็ตอบตรงๆแบบที่ผมไม่อยากเป็นว่าไม่น่าได้ไม่อยากเป็นด้วยผมก็ตอบไปแบบนี้แล้วพ่อก็มาถามผมว่า สะกดคำว่า อนาคต เป็นมั้ยคือถ้าไม่เป็นนี่จะไม่มีอนาคตเลยเหลอครับ ผมบอกผมอยากเป็นอย่างอื่นผมชอบคอมชอบการเขียนโปรแกรมตอนนี้กำลังศุกษาเองแต่ก้ยากอยู่ ผมอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ อยากสร้างเกม ไม่ก็เป็นแค่ทำงานเป็นพนักงาน 7-11ผมยังพอใจเลยพ่อแม่ผมอยากให้เป็นนายคนยศใหญ่ๆมีลูกน้อง ผมรู้ว่ามันสบายแต่ถ้าไม่ชอบทำไปก็อึดอัดผมคิดผิดถูกยังไงบอกหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่