บัตรประจำตัวประชาชนหาย อยู่ในกทม. ทำใหม่ในวันหยุดราชการได้ไหมครับ? และถ้ายังไม่ได้บัตรปชช.จะซื้อสลากออมสินได้ไหมครับ

เย็นนี้เพิ่งพบว่าบัตรประจำตัวประชาชนหายครับ
เป็นคนเขตบางนา สามารถไปทำใหม่ในวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ได้ไหมครับ
ต้องเตรียมหลักฐานอะไรไปบ้างครับ
สามารถไปทำที่เขตอื่นได้ไหมครับ

และมีคิวนัดจะซื้อสลากออมสินรุ่นกระดาษ ถ้ายังทำบัตรปชช.ไม่ได้จะซื้อสลากได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่