หนีหนี้นอกระบบ

สวัสดีค่ะอยากปรึกษาเรื่องหนี้รายวันค่ะ  พอดีได้ไปกู้ร่วมกับเพื่อนเราเองค่ะ เราค้ำกันเอง ยอดคนละ 8000 ค่ะ ได้เงินมาคนละ 7200 ต้องใช้คืนทั้งหมด 9200 แล้วเราฟังและพอเข้าใจในข้อตกลงและยอมรับได้ ด้วยสถานการณ์ตอนนี้ด้วยค่ะจำเป็นจริงๆ แต่ประเด็นคือเพื่อนของเราค่ะ เอาเงินจากเขาได้วันเดียวก็หนีหายไปเลย และเราต้องจ่ายให้เขาแทนวันละ 800 งานเรากว่าเงินจะออก จ่ายของเราด้วยของเพื่อนด้วย จนตอนนี้ทานข้าวแทบจะไม่มี เราเลยคิดจะหนีค่ะ เพราะรับผิดชอบคนเดียวแบบนี้ไม่ไหว
คำถามคือ ถ้าเราหนีภาคนึงไปอีกภาคนึงเพื่อไปตั้งตัวใหม่ แล้วมีจะมาจ่ายเขาให้ครบนะคะ ไม่ได้จะหนีไปเฉยๆ
ลืมบอกค่ะ หนี้รายวัน 24 วันนะคะ ผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยนะคะ เครียดไม่ไหวแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่