ปวส.ต่อเข้า ป.ตรี วิศวะไฟฟ้า จบมานี้ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้าง

กำลังจบ ปวส.ช่างไฟฟ้า กำลังคิดอยู่ว่าจะต่อไหม ปวส.จบมาก็หางานทำ ผมมีประสบการณ์อยู่ ต่อเรียนตั้งแต่ฝึกงานรากยาวยังตอนนี้เรียน (จ-ศ) (ส-อ)ทำงาน ผู้ช่วยพวกพี่ๆ ทั้งเดินสายไฟฟ้าติดตั้งตู้เมนเดินสายไฟ ล้างแอร์เป็น ส่วนกล้องวงจรก็มีบ้าง อันนี้ที่ผมไม่ต่อ ป.ตรีนะครับ 
 ส่วนถ้าต่อ ป.ตรี วิศวะไฟฟ้านี้เราเข้าไปต้องแยกสายด้วยไหมครับ จบมานี้เกี่ยวกับงานอะไรได้บ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมทำงานสายซ่อมบำรุงในโรงงานครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่