ถ้าอยากบิน Business Class ไปอังกฤษ สามคนพ่อแม่ลูก (2 ขวบ) ควรขึ้นสายการบินอะไรครับ

คือไม่เคยซื้อ Business Class มาก่อนทั้งครอบครัวนะครับ เลยไม่แน่ใจว่าควรจะยังไง แต่ที่เคยขึ้นคนเดียว มันจะแบ่งเป็นที่นั่ง ใช่ไหมครับ 

ประเด็นคือ สมมติผมซื้อตั๋ว 3 ที่นั่ง ก็แปลว่า ลูก (2 ขวบ) ก็ต้องแยกไปนั่งในบล็อกที่นั่งของเขาคนเดียว อยู่ห่างจากพ่อแม่ 

ก็เลยไม่แน่ใจว่า มันมีสายการบินไหนหรือเปล่าที่ไปยุโรป ที่สามที่นั่ง (หรือสองที่ก็ได้) ที่มันจะมีความติดๆกันหน่อย ไม่ได้แยกเป็น Block อย่างชัดเจนขนาดนั้น แม่สามารถจับมือลูกได้ตอนนอนอะไรงี้

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ จะเป็นแบบบินตรง หรือไม่ตรงต้องเปลี่ยนเครื่องก็ได้นะครับ สายการบินไหน ผมจะได้ไปตามหาต่อน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่