ช่วยแนะนําต้นไม้ใหญ่ที่ช่วยกรองกลิ่นรบกวนให้หน่อยค่ะ

กําลังมีแผนจะรีโนเวทบ้านแม่ที่ต่างจังหวัดค่ะ เพราะนํ้าท่วมบ่อย ก็เลยคิดถึงปัญหาที่ข้างบ้านเป็นโรงคั่วกาแฟ แล้วส่งกลิ่นรบกวนมาที่บ้าน

คุณแม่แก้ไขด้วยการไม่เปิดประตูหน้าต่าง เพราะไม่อยากมีปัญหากับข้างบ้าน เลยคิดว่าฝั่งทางด้านนั้น (เป็นทิศเหนือของบ้าน) อยากเอาต้นไม้ใหญ่ๆ มาลงค่ะ

รบกวนช่วยแนะนําหน่อยค่ะ ว่าเป็นต้นไม้ชนิดไหนดี ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ 🙏🏻

ปล. ที่แจ้งว่าต้นไม้ใหญ่เพราะเป็นบ้าน 2 ชั้นค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่