ถอนวิชาเทอม 1 แล้วไปลงเทอมหน้า คุ้มมั้ยครับ

ผมเรียนอยู่คณะแพทย์ปี1 ครับ อยากทราบว่ามีใครเคยถอนวิชาตอนปี1มั้ย คำถามผมอาจฟังดูแปลกๆ คือมันมีช่วงนึงที่ผมป่วย+หมดไฟ ทำให้เรียนไม่ทัน (แต่หลังๆเริ่มปรับตัวกับอาการได้แล้ว) ผมรู้สึกว่าถ้าถอนไปวิชานึงแล้วเก็บตัวที่เหลือให้ดีๆมันอาจจะคุ้มกว่ามั้ยครับ เพราะเท่าที่ผมเข้าใจคือ ตัวที่ถอนจะขึ้นใน transcribe ว่า w ซึ่งไม่ถูกนำไปคิดเกรด แต่ต้องไปลงเทอมหน้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่