ควรบอกแฟนปัจจุบันมั้ย ว่ากำลังจะสมัครที่ทำงานใหม่ แต่ว่ามีแฟนเก่ากำลังทำงานอยู่

นี่เป็นกระทู้แรกแรก ถ้า tag ผิดห้อง ขอโทษด้วยครับ

คือ จขกท. กำลังวางแผนจะย้ายงาน ไปทำบริษัทใหม่ แต่ยังไม่ได้ยื่นใบสมัคร 
แต่บังเอิญเพิ่งรู้ ว่า ณ ปัจจุบัน แฟนเก่าซึ่งเป็นรุ่นพี่ ก็กำลังทำงานที่นั่นเช่นกัน 

คำถามคือ จขกท. ควรบอกให้แฟนปัจจุบันรู้ก่อนมั้ย ว่าเรากำลังจะไปสมัคร บริษัทที่แฟนเก่ากำลัง ทำงานอยู่ 

ผมบอกแฟนปัจจุบันเสมอว่า อยากจะลองยื่นบริษัทนี้ เพราะมีงานที่สนใจอยากทำ 
อยากทราบความรู้สึก คุณผู้หญิงว่า รู้สึกยังไงกับ กรณีนี้ ควรบอก เธอก่อนมั้ย หรือว่า ไม่ใช่ประเด็นที่จะต้องบอกให้รู้ 

ส่วนตัว เจ้าของ จขกท. ไม่มีปัญหา ถ้าจะบอกแฟนปัจจุบันรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ และผมก็ค่อนข้างมั่นใจว่า เธอเองก็คงไม่คิดอะไร

ปล. 1.  จขกท. เลิก กับแฟนเก่ารุ่นพี่  (จบไม่สวยเท่าไหร่) ประมาณ 5 - 6 ปี ณ ปัจจุบัน แฟนเก่ารุ่นพี่ ก็มีแฟนอยู่แล้ว
      2.  สถานะ จขกท. กับ แฟนปัจจุบัน โอเคดี ไม่เคยมีเรื่อง มือที่สามเข้ามาเกี่ยวข้อง

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่