โดนขโมยโทรศัพท์ ขโมยเอาเมล (Gmail) ที่ค้างในเครื่องสมัครเฟสบุ๊ค เราจะบล๊อคได้ยังไง

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เมื่อปี 57 เราโดนเด็กสาวคนลาวขโมยโทรศัพท์ Samsung Grand prime เปิดดูจีพีเอสด้วย Gmail มันไปโผล่อยู่ที่สิบสองปันนาเลย นางเอาเมลเราที่ค้างในเครื่องสมัครเฟสบุ๊ค มันแจ้งเตือนเราทุกวัน ว่ามีความเคลื่อนไหว เครื่องนั้นตอนโดนขโมยเราไม่ได้ใส่รหัสเครื่องไว้ เราเปลี่ยนรหัสผ่านอีเมลแล้ว ป้องกันสองสามชั้นก็แล้วแจ้งเตือนมาทุกวันเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ เราอยากบล๊อคไม่ให้เขาใช้เมลล์เราค่ะ เพราะเราผูกกับอีกหลายแอคเค้าท์อีกหลายแอพฯเลย หรือทาง Gmail จะช่วยเราได้มั้ยถ้าเราส่งเรื่องไป เราพยายามแก้มาตั้งนานแล้ว จนเวลาร่วงเลยมาถึงตอนนี้มันก็ยังส่งแจ้งเตือนว่ามีความเคลื่อนไหวของเฟสบุ๊คคนนั้นที่เอาเมลเราสมัคร ใครหผ่ามาแนะนำเราทีนะกลัวว่าอาจจะมีปัญหาตามมาในวันข้างหน้า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่